Oṣù Kẹwàá 10, 2023
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn àwọn oníròyìn ní Germany, láti ọjọ́ kẹrìndínlógún, ẹnikẹ́ni tí ó bá fẹ́ lo agbára oòrùn láti gba agbára ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ nílé ní ọjọ́ iwájú lè béèrè fún ìrànlọ́wọ́ ìjọba tuntun tí KfW Bank ti Germany pèsè.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ti sọ, àwọn ibùdó ìgbóná agbára oòrùn àdáni tí wọ́n ń lo agbára oòrùn tààrà láti orí òrùlé lè pèsè ọ̀nà aláwọ̀ ewé láti gba agbára ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná. Àpapọ̀ àwọn ibùdó ìgbóná agbára, àwọn ètò ìṣẹ̀dá agbára fọ́tòvoltaic àti àwọn ètò ìpamọ́ agbára oòrùn ló mú kí èyí ṣeé ṣe. KfW ń pèsè ìrànlọ́wọ́ tó tó 10,200 euros báyìí fún ríra àti fífi àwọn ohun èlò wọ̀nyí sílẹ̀, pẹ̀lú àpapọ̀ ìrànlọ́wọ́ náà tí kò ju 500 mílíọ̀nù euros lọ. Tí a bá san owó ìrànlọ́wọ́ tó pọ̀ jùlọ, nǹkan bí 50,000 àwọn onílé ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná yóò jàǹfààní.
Ìròyìn náà tọ́ka sí i pé àwọn olùbéèrè gbọ́dọ̀ ní àwọn àdéhùn wọ̀nyí. Àkọ́kọ́, ó gbọ́dọ̀ jẹ́ ilé gbígbé tí a ní; àwọn ilé gbígbé, àwọn ilé ìsinmi àti àwọn ilé tuntun tí a ń kọ́ kò yẹ. Ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná náà gbọ́dọ̀ wà nílẹ̀, tàbí ó kéré tán a ti pàṣẹ fún un. Àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ aládàpọ̀ àti àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ilé-iṣẹ́ àti ti iṣẹ́ kò ní owó ìrànlọ́wọ́ yìí. Ní àfikún, iye owó ìrànlọ́wọ́ náà tún ní í ṣe pẹ̀lú irú ìfisílé náà..
Thomas Grigoleit, ògbógi nípa agbára ní Ilé Iṣẹ́ Ìṣòwò àti Ìdókòwò ti Orílẹ̀-èdè Germany, sọ pé ètò ìrànlọ́wọ́ tuntun lórí agbára oòrùn bá àṣà ìnáwó tó wúni lórí àti tó gbòòrò mu ti KfW, èyí tí yóò mú kí ìgbéga àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná yọrí sí rere.
Ilé Iṣẹ́ Ìṣòwò àti Ìdókòwò ti Orílẹ̀-èdè Germany ni ilé iṣẹ́ ìṣòwò àti ìdókòwò ti ìjọba àpapọ̀ Germany. Ilé iṣẹ́ náà ń fún àwọn ilé iṣẹ́ àjèjì ní ìmọ̀ràn àti ìtìlẹ́yìn, ó sì ń ran àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n dá sílẹ̀ ní Germany lọ́wọ́ láti wọ inú ọjà òkèèrè. (Iṣẹ́ Ìròyìn China)
Láti sòrò, àwọn ìfojúsùn ìdàgbàsókè àwọn pọ́ọ̀lù gbígbà yóò máa dára síi. Ìtọ́sọ́nà ìdàgbàsókè gbogbogbòò jẹ́ láti àwọn pọ́ọ̀lù gbígbà iná mànàmáná sí àwọn pọ́ọ̀lù gbígbà oorun. Nítorí náà, ìtọ́sọ́nà ìdàgbàsókè àwọn ilé-iṣẹ́ yẹ kí ó gbìyànjú láti mú ìmọ̀-ẹ̀rọ sunwọ̀n síi kí ó sì dàgbàsókè sí àwọn pọ́ọ̀lù gbígbà oorun, kí wọ́n lè gbajúmọ̀ síi. Ní ọjà àti ìdíje tó pọ̀ síi.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-11-2023


